เผยรายชื่อผู้เข้าชิงรางวัลทีวีสีขาว ประเภทบุคคล

Posted on 19th Nov 2018

ผู้ได้รับการเสนอชื่อเข้าชิงรางวัลประเภทบุคคล

(ผู้ชนะจะได้ตัวรางวัล”ทีวีสีขาว”และเงินสดรางวัลละ 100,000 บาท)

 

1.ผู้ดำเนินรายการข่าวดีเด่น ประกอบด้วย

-กิตติ สิงหาปัด จากสถานีช่อง 3 เอชดี

-เขมสรณ์ หนูขาว จากสถานีไทยรัฐทีวี

-ชนิตร์นันทน์ ปุณณะนิธิ จากสถานีทีเอ็นเอ็น 24

-บัญชา ชุมชัยเวทย์ จากสถานีช่อง 3 เอชดี

-ภาคภูมิ พันธุ์สถิตย์ จากสถานีไทยรัฐทีวี

 

2.ทีมรายงานข่าวดีเด่น ประกอบด้วย

-ทีมข่าวไทยรัฐทีวี จากสถานีไทยรัฐทีวี

-ทีมข่าว 3 มิติ จากสถานีช่อง 3 เอชดี

-ทีมข่าวพีพีทีวี จากสถานีพีพีทีวี

-ทีมข่าวเวิร์คพอยท์ทีวี จากสถานีเวิร์คพอยท์ 23

-ทีมข่าวไทยพีบีเอส จากสถานีไทยพีบีเอส



3.พิธีกรดีเด่น ประกอบด้วย

-เผ่าทอง ทองเจือ จากรายการ”เปิดตำนานกับเผ่าทอง ทองเจือ” จากสถานีพีพีทีวี

-มาโนช พุฒตาล จากรายการ”สามัญชนคนไทย” จากสถานีไทยพีบีเอส

-วรรณสิงห์ ประเสริฐกุล จากรายการ “พื้นที่ชีวิต” จากสถานีไทยพีบีเอส

-สัญญา คุณากร จากรายการ “เจาะใจ” จากสถานีเอ็มคอต เอชดี

-สุวิกรม อัมระนันทน์ จากรายการ”เปอร์สเปคทีพ” จากสถานีเอ็มคอต เอชดี




4.ผู้เขียนบทละครโทรทัศน์ดีเด่น ประกอบด้วย

-“กู๊ดโฮป” จากละครเรื่อง “ข้ามสีทันดร” จากสถานีช่อง 3 เอชดี

-ศัลยา สุขะนิวัตติ์ จากละครเรื่อง”บุพเพสันนิวาส” จากสถานีช่อง 3 เอชดี

-ศิริลักษณ์ ศรีสุคนธ์ จากละครเรื่อง “กาหลมหรทึก” จากสถานีช่องวัน 31

-อภิวัฒน์ เล่าสกุล จากละครเรื่อง”หงส์เหนือมังกร” จากสถานีช่อง 7 เอชดี

-“เอกลิขิต” จากละครเรื่อง”หนึ่งด้าวฟ้าเดียว” จากสถานีช่อง 3 เอชดี



5.ผู้กำกับการแสดงดีเด่น ประกอบด้วย

-กิตติศักดิ์ ชีวาสัจจาสกุล จากละครเรื่อง”หนึ่งด้าวฟ้าเดียว” จากสถานีช่อง 3เอชดี

-เชิดพงษ์ เหล่ายนตร์ จากละครชุด”แม่ผู้สร้าง ตอนสายใยรักแห่งแผ่นดิน” จากสถานีไทยพีบีเอส

-ภวัต ภนังคศิริ จากละครเรื่อง”บุพเพสันนิวาส” จากสถานีช่อง 3 เอชดี

-ม.ล.พันธุ์เทวนพ เทวกุล จากละครเรื่อง”ศรีอโยธยา” จากสถานีช่องทรูโฟร์ยู

-อัษฎาวุธ เหลืองสุนทร จากละครเรื่อง”ข้ามสีทันดร”จากสถานีช่อง 3 เอชดี



6.นักแสดงสมทบหญิงดีเด่น ประกอบด้วย

-จรรยา ธนาสว่างกุล จากละครชุด”แม่ผู้สร้าง ตอน สายใยรักแห่งแผ่นดิน” จากสถานีไทยพีบีเอส

-ณัฐริกา ธรรมปรีดานันท์ จากละครเรื่อง”หนึ่งด้าวฟ้าเดียว” จากสถานีช่อง 3 เอชดี

-ทาริกา ธิดาทิตย์ จากละครเรื่อง”ริมฝั่งน้ำ” จากสถานีช่อง 3 เอชดี

-พรชดา เครือคช จากละครเรื่อง”แม่อายสะอื้น “จากสถานีช่อง 7 เอชดี

-สินจัย เปล่งพานิช จากละครเรื่อง”ศรีอโยธยา” จากสถานีทรูโฟร์ยู

-อำภา ภูษิต จากละครเรื่อง”บุพเพสันนิวาส” จากสถานีช่อง 3 เอชดี

 

7.นักแสดงสมทบชายดีเด่น ประกอบด้วย

-นพชัย ชัยนาม จากละครเรื่อง”ศรีอโยธยา” จากสถานีทรูโฟร์ยู

-พชร จิราธิวัฒน์ จากละครเรื่อง”ข้ามสีทันดร” จากสถานีช่อง 3 เอชดี

-สรพงษ์ ชาตรี จากละครเรื่อง”แม่อายสะอื้น” จากสถานีช่อง 7 เอชดี

-สะอาด เปี่ยมพงศ์สานต์ จากละครเรื่อง”ริมฝั่งน้ำ” จากสถานีช่อง 3 เอชดี

-หลุยส์ สก๊อต จากละครเรื่อง”บุพเพสันนิวาส” จากสถานีช่อง 3 เอชดี

-อเล็กซ์ เรนเดล จากละครเรื่อง “คมแฝก” จากสถานีช่อง 3 เอชดี

 

8.นักแสดงนำหญิงดีเด่น ประกอบด้วย

-เขมนิจ จามิกรณ์ จากละครเรื่อง”ศรีอโยธยา” จากสถานีทรูโฟร์ยู

-ณัฐพร เตมีรักษ์ จากละครเรื่อง”หนึ่งด้าวฟ้าเดียว” จากสถานีช่อง 3 เอชดี

-ฝนทิพย์ วัชรตระกูล จากละครเรื่อง”แม่อายสะอื้น” จากสถานีช่อง 7 เอชดี

-โฟกัส จิระกุล จากละครชุด”ฤดูกาลแห่งรัก ตอนฝน”จากสถานีไทยพีบีเอส

-เมลดา สุศรี จากละครเรื่อง”หงส์เหนือมังกร” จากสถานีช่อง 7 เอชดี

-ราณี แคมเปญ จากละครเรื่อง”บุพเพสันนิวาส” จากสถานีช่อง 3 เอชดี

 

9.นักแสดงนำชายดีเด่น ประกอบด้วย

-จิรายุ ตั้งศรีสุข จากละครเรื่อง”หนึ่งด้าวฟ้าเดียว” จากสถานีช่อง 3 เอชดี

-ณเดช คุกิมิยะ จากละครเรื่อง”ลิขิตรัก”  จากสถานีช่อง 3 เอชดี

-ธนวรรธน์ วรรธนะภูติ จากละครเรื่อง”บุพเพสันนิวาส” จากสถานีช่อง 3 เอชดี

-ศุกลวัฒน์ คณารศ จากละครเรื่อง”สัมปทานหัวใจ” จากสถานีช่อง 7 เอชดี

-อนันดา เอเวอริ่งแฮม จากละครเรื่อง”ศรีอโยธยา” จากสถานีทรูโฟร์ยู

-ภาคิน คำวิลัยศักดิ์ ละครเรื่อง วายุเทพยุทธ์ ช่อง ONE31

ข่าวอื่นๆ