เผยรายชื่อผู้เข้าชิงรางวัลทีวีสีขาว ประเภทรายการ

Posted on 19th Nov 2018

 

ผู้ได้รับการเสนอชื่อเข้าชิงรางวัลประเภทรายการ

  (ผู้ชนะจะได้รับตัวรางวัล”ทีวีสีขาว”, เงินสดรางวัลละ 200,000 บาท)

 

1.รายการข่าวดีเด่น ประกอบด้วย

-รายการ”ข่าวค่ำไทยพีบีเอส” จากสถานีไทยพีบีเอส

-รายการ”ทีเอ็นเอ็นข่าวค่ำ”    จากสถานีทีเอ็นเอ็น 24

-รายการ”ไทยรัฐนิวส์โชว์” จากสถานีไทยรัฐทีวี

-รายการ”สนามข่าว 7 สี” จากสถานีช่อง 7 เอชดี

-รายการ”เรื่องเด่นเย็นนี้” จากสถานีช่อง 3 เอชดี

 

2.รายการสารคดีดีเด่น ประกอบด้วย

-รายการ “Full Frame ช่างภาพสุดขั้ว” จากสถานี นาว 26

-รายการ”กบนอกกะลา จากสถานี เอ็มคอต เอชดี

-รายการ”พื้นที่ชีวิต” จากสถานีไทยพีบีเอส

-รายการ”รอบโลก by กรุณา บัวคำศรี” จากสถานีพีพีทีวี 36

-รายการ”ลุยไม่รู้โรย สูงวัยดี๊ดี” จากสถานีไทยพีบีเอส



3.รายการกีฬาสร้างสรรค์ดีเด่น ประกอบด้วย

-รายการ”มวยไทย Real Hero” จากสถานีอัมรินทร์ 34 เอชดี

-รายการ”มวยไทยเจ็ดสี” จากสถานีช่อง 7 เอชดี

-รายการ”ศึกมวยไทย 3 ยก” จากสถานีไทยรัฐทีวี

-รายการ”ศึกเรือยาวชิงจ้าวสายน้ำ” จากสถานีไทยพีบีเอส

-รายการ”เสน่ห์กีฬา” จากสถานีช่อง 3 เอชดี



4.รายการสำหรับเด็กดีเด่น ประกอบด้วย

-รายการ “Super 10” จากสถานีเวิร์คพอยท์ 23

-รายการ”เจ้าขุนทองตีกลองประชุม” จากสถานีช่อง 7 เอชดี

-รายการ”ท้าให้อ่าน เล่มโปรด” จากสถานีไทยพีบีเอส

-รายการ”บ้านนักวิทยาศาสตร์น้อย” จากสถานีไทยพีบีเอส

-รายการ”สอนศิลป์” จากสถานีไทยพีบีเอส



5.รายการส่งเสริมศิลปวัฒนธรรมดีเด่น ประกอบด้วย

-รายการ”กระจกหกด้าน” จากสถานีช่อง 7 เอชดี

-รายการ”คุณพระช่วย” จากสถานีเวิร์คพอยท์ 23

-รายการ”ศิษย์มีครู” จากสถานีไทยพีบีเอส

-รายการ”สร้างศิลป์” จากสถานีโทรทัศน์รัฐสภาช่อง 10

-รายการ”อาสากล้าดี” จากสถานีเนชั่น 22



6.รายการปกิณกะดีเด่น ประกอบด้วย

-รายการ “Super 60+” จากสถานีเวิร์คพอยท์ 23

-รายการ”ช่างประจำบ้าน” จากสถานีอัมรินทร์ 34 เอชดี

-รายการ”เปิดตำนานกับเผ่าทอง ทองเจือ” จากสถานีพีพีทีวี 36

-รายการ”ภัตตาคารบ้านทุ่ง” จากสถานีไทยพีบีเอส

-รายการ”อยู่เป็นลืมป่วย ซีซั่น 4” จากสถานีอัมรินทร์ 34 เอชดี




7.รายการส่งเสริมการศึกษาหรือเทคโนโลยีดีเด่น ประกอบด้วย

-รายการ”ชัวร์ก่อนแชร์” จากสถานีเอ็มคอต เอชดี

-รายการ”ชีวิตติด Tech” จากสถานีไทยพีบีเอส

-รายการ”พบหมอศิริราช” จากสถานีช่อง 7 เอชดี

-รายการ”รู้เท่ารู้ทัน” จากสถานีไทยพีบีเอส

-รายการ”สมรภูมิไอเดีย” จากสถานีช่อง 3 เอสดี 28

 

8.รายการละครสร้างสรรค์ดีเด่น ประกอบด้วย

-รายการละครเรื่อง”My Hero วีรบุรุษสุดที่รัก ตอนมาตุภูมิแห่งหัวใจ”

จากสถานีช่อง 3 เอชดี

-รายการละครเรื่อง”ข้ามสีทันดร” จากสถานีช่อง 3 เอชดี

-รายการละครเรื่อง “ริมฝั่งน้ำ” จากสถานีช่อง 3 เอชดี

-รายการละครเรื่อง”ศรีอโยธยา” จากสถานีทรูโฟร์ยู

-รายการละครเรื่อง”หลวงตามหาชน” จากสถานีช่อง 3 เอชดี




9.รายการละครดีเด่น ประกอบด้วย

-รายการละครเรื่อง”กาหลมหรทึก” จากสถานีช่องวัน 31

-รายการละครเรื่อง”น้องใหม่ร้ายบริสุทธิ์” จากสถานีช่อง 3 เอชดี

-รายการละครเรื่อง”บุพเพสันนิวาส” จากสถานีช่อง 3 เอชดี

-รายการละครเรื่อง”แม่อายสะอื้น” จากสถานีช่อง 7 เอชดี

-รายการละครเรื่อง”หนึ่งด้าวฟ้าเดียว” จากสถานีช่อง 3 เอชดี

ข่าวอื่นๆ